1. [You must be registered and logged in to see this link.] : Đây là add-on hay dành cho Firefox, nó sẽ giúp bạn không còn phải chờ đợi mỗi khi tải tập tin từ hàng loạt dịch vụ chia sẻ như RapidShare, Zshare, MegaUpload, và Sharebee. Tập tin có thể được tải về ngay tức khắc.
2. [You must be registered and logged in to see this link.] : 1 số web bắt xác nhận khi click vào 1 link khác, cái này dùng để lấy link trực tiếp luôn, khỏi phải click để xác nhận
3. [You must be registered and logged in to see this link.] : Add-on giúp giảm tài nguyên hệ thống khi dùng Firefox 1 cách cực kì hiệu quả
4. Của bác emp chia sẻ
Mình thì đề cử mấy cái add-on này:

1. Ad-block: cái này very good, ngăn chặn cái file quảng cáo, cực kì hiệu quả
[You must be registered and logged in to see this link.]

2. Auto-page: như bạn anh_ktdan giới thiệu á, đây là 1 trong những add thích nhất của tui.
Tui load được trên rất nhiều trang, kể cả Vn-zoom nè. Bạn chủ thớt bạn thử 1 trong 3 cách sau thử:
- Right click vào biểu tượng Autopager --> chọn Immediately load 3/5 pages...
- Khi bạn scroll chuột xuống gần cuối trang, scoll từ từ thôi, kéo nhanh quá nhiều lúc nó k load.
- Refresh lại.
Mà bạn nhớ để í, khi vào site mới có khả năng load trang, Autopager đôi khi sẽ hỏi bạn có muốn nó load trong hay không? Nó xuất hiện 1 dòng ngay bên dứoi dòng Bookmark toolbar đó.

3. Download status bar:
Cái này thì rất là đơn giản, nhưng mình nghĩ là hiệu quả cao, tránh xuất hiện cửa sổ download dạng pop-up. Và mình có thể xem các file đã download bên dưới gần Add-on bar.

4. Grease Monkey
Mình chỉ biết dùng 1 chức năng của add-on này thôi, dùng để check link của các host. Xem link die hay còn sống. Mà nghe nói đây là 1 add-on rất tuyệt vời đối với những ai rành về IT.

5. Speed Dial:
Tạo ra các trang hay sử dụng dạng như speed dial của Opera.

6. Abduction
Muốn chụp ảnh toàn bộ hoặc 1 phần của trang web.

7. Tile tabs:
Mở nhiều cửa sổ tab đồng thời trên 1 khung hình, đôi khi bạn muốn xem và so sánh nội dung của 2 hay nhiều link 1 lúc trên cùng 1 khung hình.

Lưu ý : Các add-on như IDM CC, Adblock Plus...là các add-on thông dụng ai dùng Firefox cũng phải biết rồi nên có thể không cần bổ sung nhé các anh em...

Các bạn hãy ghé qua topic thường xuyên để tìm hiểu thêm và chọn được Add-on hay cho riêng mình nhé !!!

Còn update thêm...